![pentax espio 120 sw](https://www.oldfilmcamerastore.com/wp-content/uploads/2023/02/2-600x600.jpg)
กล้องฟิล์มตัวเด็ด rare item จากค่าย pentax เป็นกล้องฟิล์มคอมแพค Point & shoot ปี 2001 เล็งกดถ่ายได้เลย ใช้งานง่ายมาก เหมาะสำหรับคนหัดเล่นกล้องฟิล์มมือใหม่ ถ่ายวิว ถ่ายบุคคล ถ่าย panorama ก็ถ่ายได้หมด เลนส์ครอบคลุมทุกระยะ wide-tele แฟลชทำงานสามารถเลือกเปิดปิดได้ เลนส์ ระยะ 28-120 mm auto focus ใช้ถ่าน CR2 จำนวน1 ก้อน ใช้ฟิล์ม 135
![pentax espio 120 sw](https://www.oldfilmcamerastore.com/wp-content/uploads/2023/02/สำเนาของ-flash-fujica-date-1-600x600.jpg)
โหมดแฟลชมีให้เลือก เปิดแฟลชออโต้ / เปิด / ปิด / แก้ตาแดง / กลางคืน
มีโหมด macro self-timer ชัตเตอร์B ตั้งวันที่ถ่ายได้
![pentax espio 120 sw](https://www.oldfilmcamerastore.com/wp-content/uploads/2023/02/3-600x600.jpg)
ช่องมองสามารถปรับให้คมชัดตามสายตาเราได้
![pentax espio 120 sw](https://www.oldfilmcamerastore.com/wp-content/uploads/2023/02/1-2-600x600.jpg)
![pentax espio 120 sw](https://www.oldfilmcamerastore.com/wp-content/uploads/2023/02/1-600x600.jpg)
ใช้ฟิล์มประเภท 135 ยี่ห้อไหนก็ได้ค่ะ หากใครใช้ฟิล์มหนังต้องดูว่าตัวกลักฟิล์มมีโค้ดกลักไหม เพราะบางทีฟิล์มที่ถูกติดสติ๊กเกอร์รอบกลัก ทำให้กล้องไม่อ่านกลักฟิล์ม และไม่ดึงฟิล์มหรืออ่านนับฟิล์มค่ะ
ภาพตัวอย่างกล้องฟิล์ม Pentax espio 120 SW
ภาพนี้เป็นภาพตัวอย่างถ่ายโหมด Panorama
คู่มือเพิ่มเติม สามารถดูรายละเอียดที่ลิงก์นี้ได้เลยนะคะ